Thread Rating:
  • 5 Vote(s) - 4.8 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMXP [Moving Forward]A Bear Tales : เรื่องรั่วๆของหมีพูดได้ ปล่อยตัวเต็มแล้วจ้า!
[Image: SPLOGO.png]

Game : Role Playing Game (RPG)
RATE : 15+ (หยาบคายบ้างในบางจังหวะ)
Language : ไทย
System Require : Windows XP,7 แรมขั้นต่ำ 1GB

Story
เมื่อหมู่บ้านโดมิน่าอันแสนสงบสุขถูกรุกราน อัลมาน่า ลิตเติ้ลสโนว์ ได้รับการช่วยเหลือหมีพูดได้ชื่อ ชไนเดอร์ อัลมารค์ หมีตัวนี้บอกว่าตัวเองเป็นมนุษย์ที่ถูกสาปซึ่งกำลังเดินทางหาวิธีแก้ไขคำสาป เพื่อตอบแทนบุญคุณอัลมาน่าจึงได้ออกเดินทางไปกับเขา(?) การเดินทางที่จะกลายเป็นเรื่องเล่าขานสุดรั่วของหมีอ้วนสีเหลืองได้เริ่มต้นขึ้นแล้ว

Character

ชไนเดอร์ อัลมารค์ (หมีบูห์)
[Image: AgressiveBeast_Fc3-1.png]
หมีอ้วนสีเหลืองที่อ้างว่าตัวเองเป็นมนุษย์ที่ถูกสาปเป็นหมี มีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง เจ้าหลักการ ความรู้สูง รอบรู้ไปหมดเกือบทุกเรื่อง มีฝีมือในเชิงดาบสูงมาก

อัลมาน่า ลิตเติ้ลสโนว์
[Image: Priestress_Fc3-1.png]
นางเอกของเกมนี้ Holy Maiden แห่ง Equilibrium ต่อหน้าคนในหมู่บ้านจะสงบและสำรวม แต่นอกหมู่บ้านจะไฮเปอร์อย่างแรง ชอบตั้งชื่อเล่นให้คนอื่น

เฟรเซีย มัลเบอรี่ (เฟรย์)
[Image: GrammatonCleric_Fc3-1.png]
มือหนึ่งของ Equilibrium คนปัจจุบัน ได้รับคำสั่งให้มาคุ้มครองอัลมาน่า เป็นคนเก่งทำได้ทุกอย่าง เสียแต่ตรงยิ่งกว่าไม้บรรทัดแถมขีดความอดทนต่ำ เกลียดพวกปีศาจมากๆ

เอซีเคียล สโตน (ซีค)
[Image: Deathhand_Fc3-1.png]
นักเดินทางเร่ร่อนที่ถูกไล่ออกจากหมู่บ้าน เดินทางร่วมกับพวกอัลมาน่าแลกกับอาหาร 3 มื้อ เป็นคนสบายๆ เรื่อยๆเปื่อยๆ เจ้าชู้มาก เห็นผู้หญิงเป็นหลีแหลก

ดาต้า เอนิแอค
[Image: data.jpg]
เด็กที่พวกอัลมาน่าช่วยไว้ มีความรอบรู้เรื่องมอนสเตอร์มากมาย เป็นคนคอยรับมุขอัลมาน่าอยู่เสมอๆ ทำหน้าที่เป็นนาวิเกเตอร์ (ไม่เข้าร่วมการต่อสู้)

มาริน่า แอมโบรเซีย (มาลิส)
[Image: Assassin_Fc3-1.png]
ลูกครึ่งเผ่าปีศาจ ชอบพูดลงท้ายด้วยคำว่าจ๊ะ มักจะยิ้มแย้มอยู่เสมอแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นมิตร เกลียดมนุษย์มากด้วยเหตุผลส่วนตัว ได้ปะทะกันกับพวกหมีบูห์หลายครั้ง

ไฮโตะ มาบุอิ
[Image: MartialExpert_Fc3-1_zps6d0e164f.png]
สาวนักบู๊ที่พบกันระหว่างการเดินทาง ฝีมือร้ายกาจมาก ร่าเริงเกินร้อย ชอบเล่นมุขใต้สะดือบ่อยๆ ดูเหมือนว่าหมีบูห์จะไม่ค่อยถูกกับเธอเท่าไหร่

ลาเมีย แซ็บบาธ
[Image: lamia.png]
สาวพูดน้อยที่มีบรรยากาศแปลกๆ ชอบขนมหวานมากๆ มักดักปล้นขนมหวานจากพวกหมีบูห์อยู่เสมอๆ ถ้าไม่ได้อย่างที่ขอมักสาปแช่งกันประจำ

ราฟาก้า อาร์มิช
[Image: rafaka.png]
ลูกสมุนหมายเลข 1 ของจอมมาร เป็นคนมีฝีมือแต่เลือดร้อนสมองกลวงจึงถูกพวกหมีบูห์หลอกให้แบใต๋ได้บ่อยๆ มีฉายา(ตั้งเอง)ว่า "Red Comet"

อเบล แอชเช่น :
[Image: able.png]
ลูกสมุนหมายเลข 2 ของจอมมาร อดีตมือ 1 Equilibrium เป็นคนสุขุมเยือกเย็นตรงกันข้ามกับราฟาก้า มักทำหน้าที่เบรคราฟาก้าเสมอๆ มีฉายาว่า "Freezing Frame"

มิว เทวาส อาร์โทเนลิโก้
[Image: mir.jpg]
สาวน้อยปริศนาที่อ้างตัวว่าเป็น "เธอคนนั้น" ใน Ar Tonelico เป็นเพื่อนของจอมมารและช่วยทำงานให้แต่ไม่ได้ร่วมงานกับพวกอเบล ยังมีข้อกังขาว่าเป็น "เธอคนนั้น" จริงรึไม่เพราะเจ้าตัวไม่สามารถใช้ Song Magic ได้

Game System

One More
[Image: o1_zpsr4ersxkh.jpg] [Image: o2_zpshi8iat3k.jpg]
ท่าโจมตีบางประเภทจะมีโอกาสติด One More ซึ่งจะทำให้คุณได้โอกาสเลือกคำสั่งได้อีกครั้งหนึ่ง (ไม่อยากจะพูดว่าโกงง่ะ!!)

Chain Combo
เมื่อทำการโจมตีศัตรูอย่างต่อเนื่อง ตราบใดที่ Combo ยังไม่หลุด (Chain Break) Damage ที่สร้างให้กับศัตรูจะสูงขึ้นเรื่อยๆ

Cut in System
[Image: o3_zpsitcrp8hd.jpg] [Image: o4_zpswdryaw9v.jpg]
เมื่อใช้สกิลแล้วเกิดภาพ Cut in สกิลนั้นจะทรงพลังขึ้น มี 2 ระดับตามรูปแบบ Cut in (ปกติ,ตาเรืองแสง)

Arc Drive
[Image: o5_zpsrkgvv9kj.jpg] [Image: o6_zpsbyf8j33v.jpg]
ทักษะพิเศษของแต่ละตัวละคร มีทั้งรูปแบบโจมตีและสนับสนุน สามารถใช้ได้เมื่อ Arc Drive LV มากกว่า 1LV Arc Drive จะเพิ่มขึ้นเองเมื่อทำการโจมตีหรือใช้เวทย์มนต์ สะสมได้สูงสุด 4 LV

Burst Mode
เมื่อโจมตีศัตรูจนเกจ Burst เต็มจะเข้าสู่ Burst Mode เมื่ออยู่ใน Burst Mode พลังโจมตีและพลังป้องกันของทั้งปาร์ตี้จะสูงขึ้นชั่วระยะหนึ่งจนกว่าเกจ Burst จะหมด

Finish Strike
[Image: o7_zpseoz40ycp.jpg] [Image: o8_zpsb2bi8jlx.jpg]
ท่าไม้ตายของแต่ละตัวละคร สามารถใช้ได้เมื่ออยู่ใน Burst Mode เท่านั้น เมื่อใช้แล้วจะทำให้สภาวะ Burst Mode สิ้นสุดลงทันที ใช้เกจ Arc Drive ตามแต่ระดับของท่าไม้ตาย

Shuffle Bunus
[Image: o9_zps0mz9pay2.jpg] [Image: o10_zpsogc9xon0.jpg]
เมื่อจบการต่อสู้ บางครั้งจะมีการสุ่มเปิดการด์โบนัสซึ่งมีอยู่หลายแบบ ถ้าโชคดีอาจได้รับไอเท็มดีๆอีกด้วย

Synthesis
[Image: o11_zpsg9a2lfvs.jpg]
ระบบสำหรับผสมไอเท็ม ทำให้สามารถผสมอาวุธ ชุดป้องกัน รวมไปถึงไอเท็มที่ไม่มีขายในร้านค้าได้ แน่นอนว่าต้องมีคู่มือก่อนนะถึงจะผสมได้

Stamina System
ระบบความเหนื่อย ถ้าหากตัวละครเหนื่อยจะทำให้อ่อนแอลงอย่างมากจนแทบไม่สามารถต่อสู้ได้ แก้ไขได้ด้วยการซด N-Sport

Blaze Change
[Image: o12_zpsuydx8qfz.jpg]
ระบบสำหรับอัลมาน่า ทำให้เธอสามารถเปลี่ยนคลาสได้รวม 3 แบบ ถ้าเบื่อๆการซัพพอรท์จะจับดาบมาฟาดฟันศัตรูก็ได้นะ

UBW (Unlimited Blades Works)
[Image: o13_zpsip28tohv.jpg] [Image: o14_zpsmnw8e2gx.jpg]
เมื่อใช้คำสั่ง Prayer ครบ 4 ครั้งจะอยู่ในสถานะ UBW มีผลเหมือน Burst Mode แต่ค่าพลังต่างๆของหมีบูห์จะสูงขึ้นมาก และในโหมดนี้ศัตรูที่มีความสามรถสะท้อนกลับจะไม่สามารถสะท้อนการโจมตีกลับได้

Navigator System
[Image: o15_zps25bk5mqp.jpg] [Image: o16_zpst1zl9qmq.jpg]
ระบบพากย์มวยโดยอีหนูดาต้า ทำให้การต่อสู้มีสีสันขึ้น(รึเปล่า) บางครั้งก็เตือนสติคุณอย่างมีค่า ถ้าหากรำคาญก็สามารถปิดใน Option ได้นะ

Final Version
ปรับสมดุลหลายๆอย่างเพื่อไม่ให้เกมง่ายเกินไปและยากเกินแบบฮารด์คอร์ เพิ่มฉากจบลับ เพิ่มมินิเกม รายละเอียดดังนี้

Extra Round
เป็นการเล่นรอบสองที่เกมจะง่ายขึ้น ปลดล๊อคเมื่อเล่นจบเกมรอบแรก จะได้รับ EXP มากขึ้น 1.5 เท่า และได้รับไอเท็มดังนี้
(ไอเท็มจะทยอยได้รับในเนื้อเรื่อง)

Ankh
เครื่องประดับในตำนาน มีโอกาสสะท้อนกลับทุกการโจมตี 50%

Disk Of Ouroboros
เครื่องประดับในตำนาน ฟื้น HP/SP อย่างมากทุกๆเทิรน์

Crest Of Mercury
เครื่องประดับในตำนาน เพิ่ม Max HP/Max SP

Dagger Of Melchior
เครื่องประดับในตำนาน ทำให้ติดTrans-Am ตลอดเวลา

Ultimate Equipment
เครื่องป้องกันสุดยอดของแต่ละตัวละคร ได้จากการเล่น Extra Round เท่านั้น จะได้รับเมื่อทำเงื่อนไขในการได้อาวุธ
สุดยอดของแต่ละตัวละคร

Secret Blaze
[Image: o17_zpsvejkofnu.jpg]
blaze ลับของอัลมาน่า จะได้มาเมื่อเล่น Extra Round

Song Magic (Ar Tonelico Song System)
[Image: bt3_zpse13zjzlk.jpg] [Image: bt4_zpsfwc08wmg.jpg]
สกิลของมิว จะปลดล๊อคในการเล่นแบบ Extra Round โดยเมื่อกดใช้จะเป็นการชารจ์ เมื่อ % การชารจ์ยิ่งสูงจะยิ่งแรง
สามารถสั่งยิงได้ทุกเมื่อที่ต้องการ ถ้าชารจ์จนถึงขีดจำกัด(เกจเต็มหลอด) จะถูกบังคับให้ยิงเวทย์เองแม้ไม่ได้สั่งยิงก็ตาม ความแรง
มหาศาลมากแต่เสียเวลามหาศาลเช่นกัน และหากมิวถูกโจมตีจนตาย Song magic จะถูกยกเลิกทันที

Synchro Song Magic
[Image: o18_zpskvu9tymx.jpg] [Image: o19_zpspsjz4idu.jpg]
[Image: o20_zpstsvxvczb.jpg] [Image: o21_zpsdaruc6zf.jpg]
จะปลดล๊อคหลังจบเนื้อเรื่องที่หมู่บ้าน Koral ในการเล่นแบบ Extra Round โดยต้องมีอัลมาน่ารูปแบบจอมเวทย์
(Caster) และมิวอยู่ในทีมจึงจะใช้ได้ สามารถใช้ได้โดยการให้มิวร่าย Song Magic แล้วอัลมาน่าจะมีคอมมานด์
Synchro เพิ่มมา(มิวต้องอยู่ในสภาวะที่กำลังชารจ์) เมื่อกดใช้อัลมาน่าจะทำการชารจ์ร่วมกับมิว และค่า Synchro จะ
เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เมื่อ Synchro 100% จะยิงเวทย์ทันที โดยเวทย์จะเปลี่ยนเป็นเวทย์ที่ทรงพลังมากขึ้นเมื่อยิงออกไป หาก
อัลมาน่าถูกโจมตีจนตายสภาวะ Synchro จะถูกยกเลิกทันที

Mini Game
[Image: bt2_zps7rtikowy.jpg]
มินิเกมเอาตัวรอดของน้องหนูดาต้าวัย 14 ปลดล๊อคโดยการปราบบอสลับในการเล่นรอบสองในแบบ Extra แล้วค่อยไปปราบ
บอสใหญ่ต่อ เมื่อเล่นจบจะปลดล๊อคฉากจบลับแบบที่ 3 ในหมวด Extra

Ending
[Image: bt1_zpspgcnujoc.jpg]
มีฉากจบสามแบบ โดยฉากจบแบบที่สองต้องจบรอบหนึ่งก่อนแล้วเริ่มเกมใหม่ในแบบ Extra ซึ่งจะทำให้เกมง่ายขึ้น
(ได้ไอเท็มเทพ ปลดล๊อค Song Magic ของมิว)จากนั้นเล่นไปจนจบ จะพบกับบอสใหญ่ที่โหดขึ้น ปราบให้ได้จะ
พบกับฉากจบที่เปลี่ยนไป ส่วนฉากจบลับ (แบบที่ 3) ต้องปราบบอสลับที่จะปรากฏตัวในการเล่นแบบ Extra เท่านั้น
จากนั้นเล่นเกมให้จบ จะปลดล๊อคมินิเกมในหมวด Extra เล่นมินิเกมให้จบ จะสามารถดูฉากจบลับในหมวด Extraได้

เวอร์ชั่นเต็ม สามารถโหลดได้ที่นี่เลยครับ

Cloud Box
A bear tales final ver

Dropbox
A bear tales final ver

ส่วนอันนี้ลงข้อมูลสูตรอาหารและคู่มือสร้าง/ผสมอุปกรณ์อื่นๆทั้งหมดในเกมครับ

Show ContentSpoiler:
[Image: 14RmtA1]
ขอลองโหลดไปจัดก่อนนะคับเดี๋ยวมาเมนท์คับ= =b
อุโฮะ มารับเวอ2.0 ไปลิ้มลองละเด้อ

เจิมก่อน ช่วงนี้ไม่ว่างโหลดเน้อ
มีเวอร์ชั่น easy mode ไหมครับ ขี้เกียจนั่งลุยเก็ยเลเวล อยากเทสระบบมากกว่า

ไว้ลุยตอนเวอร์ชั่นเต็ม
ผมลองเล่นดูรู้สึกง่ายขึ้นนะคับ ไม่รู้เพราะเริ่มรู้แกวรึเปล่าแฮะ
โหลดมาลองเรียบร้อยแล้วครับ เคยได้เล่นตอนเวอร์ชั่นเก่าแต่ exe เจ้งไปแล้ว เลยไปไม่ไกลเท่าไหร่ เหอๆ
ดังนั้นขอคอมเมนต์ในส่วน 2.0 แบบ คนพึ่งเล่นใหม่เลยนะครับ

สำหรับผม พอเล่นไปเรื่อยๆรู้สึกว่า เฮ้ย ยังเป็น เดโม อยู่เหรอ เพราะระบบการเล่นหรือเนื้อเรื่องนี่จัดเต็มเลยทีเดียว
ยาวกว่าเกมเต็มๆ ของผมซะอีก รู้สึกเหมือนเป็นเกมตัวเต็มที่ตัดช่วงท้ายออก เพราะเนื้อเรื่องยังทำไม่จบ มากกว่าที่จะเป็น
เดโม ที่ให้ลองระบบเกม (เหอๆ) แต่ก็ขอรับไว้ด้วยความเต็มใจนะครับ เป็น 70M ที่คุ้มค่ามากๆ

พอเริ่มเล่นรู้สึกได้ว่าความยากของเกมลดลงจากเดิม ก็ทำให้เล่นได้ง่ายขึ้นมาก โดยเฉพาะช่วงแรกนี่ ลืม
เจ้าขวด N-sport ไปได้เลย ต่างกับช่วงหลังที่พอเราตั้งตัวได้แล้ว พวกจุดพื้นพลังจะเริ่มหายไป ช่วยเพิ่มความท้าทายให้อีกหน่อย
สิ่งที่ทำให้ผมประทับใจมากคือพวก NPC ครับ เกือบจะทุกตัวมีคำพูดหมดเลย แล้วไม่ใช่เป็นคำพูดทักทายบ้านๆ แต่เป็นเนื้อเรื่องของ
เมืองนั้นๆเลย อ่านแล้วก็เพลินดีครับ ทำให้สนุกไปกับเนื้อเรื่องด้วย โดยเฉพาะตอนที่จะทำเควส แล้วเราก็ต้องให้ของกับ NPC
ผมก็มักจะเลือกตัวเลือก " ฝันไปเหอะ เพื่อน " และ บทตัวละคร เกรียนๆนั้น เป็นอะไรที่ ฮา มากทีเดียว

เนื้อเรื่อง : สำหรับผมก็ถือว่าสนุกดีครับ มีกาีรดึงเอา หนัง(ภาพยนตร์) หรือ การ์ตูน หลายๆเรื่องมาใช้ เอ่อ.. บางเรื่องผมก็ไม่รู้จัก
ครับ อาจจะต้องหามาดูบ้างจะได้ทันมุก แต่ก็ยังพอเข้าใจเนื้อเรื่องได้อยู่ ส่วนการหักมุมนั้นพอจะเดาได้อยู่ เช่น
** ระวังสปอล์ย ** [ เช่น การที่ตัวละครที่มาอยู่กับเรานั้น ไม่สามารถถอดอุปกรณ์สวมใส่ได้ ก็พอจะเดาได้อยู่ว่าเดี๋ยวจะต้อง
หักหลังเราแน่นอน รวมทั้ง คำพูด ของหมีบูห์ เองด้วย ฮึๆ ]

ระบบการเล่น : เจอมอนเตอร์ ค่อนข้างถี่ แต่ด้วยความที่ ระบบการต่อสู้แจ่มมาก สามารถจัดการศัตรูได้ไว ร่วมทั้งลูกเล่นต่างๆ
มีมาให้ใช้เรื่อยๆ ทำให้ผมเพลินกับเกมนี่ชนิดที่ว่า นั่งเล่นข้ามคืนเลยทีเดียว แต่ ที่ ทำให้น่าเซ็งอยู่บ้าง ก็ตรง UBW นี่ละครับ
เหมือนบังคับให้เล่น มาลิส กลายๆ เพราะกว่าท่าน หมีบูห์ จะสวดจบล่อไป 4 เทิร์น มาลิส กวาดเรียบตั้งแต่ รอบแรกแล้ว แต่ก็
โอเค อยู่นะครับ เพราะไม่ใช่เจ้า ฮิคารุ และก็ เป็นการให้ความสำคัญกับตัวละครใหม่ๆอยู่ เว้นแต่เจ้า ซีค ช่วงหลังจะเก่ง
เกินหน้าเกินตาพี่หมีไปหน่อยละ อิอิ

บัค : ยังไม่เจออะไรร้ายแรงนะครับ เล่นได้ลื่นปกติ มีแค่ตอนสู้ บอสม ตัวฉากหลังสีฟ้าๆตอน Brust มันไม่ขึ้นเป็นบางที
ในโรงเรียนซูซูรัน เอ้ย หมู่บ้านซูซูรัน มีตัวละคร แม่บ้านที่คุยแล้วได้ สูตรอาหาร คุยอีก ก็ ได้อีก ได้แล้ว ได้อีก

ตอนนี้ก็เล่นได้เท่านี้อยู่นะครับเดี๋ยวจะกลับไปลุยต่อ

โดยรวม : พี่หมีบูห์ สุดยอด !
(05-19-2012, 09:21 PM)Kuntana Wrote: โหลดมาลองเรียบร้อยแล้วครับ เคยได้เล่นตอนเวอร์ชั่นเก่าแต่ exe เจ้งไปแล้ว เลยไปไม่ไกลเท่าไหร่ เหอๆ
ดังนั้นขอคอมเมนต์ในส่วน 2.0 แบบ คนพึ่งเล่นใหม่เลยนะครับ

สำหรับผม พอเล่นไปเรื่อยๆรู้สึกว่า เฮ้ย ยังเป็น เดโม อยู่เหรอ เพราะระบบการเล่นหรือเนื้อเรื่องนี่จัดเต็มเลยทีเดียว
ยาวกว่าเกมเต็มๆ ของผมซะอีก รู้สึกเหมือนเป็นเกมตัวเต็มที่ตัดช่วงท้ายออก เพราะเนื้อเรื่องยังทำไม่จบ มากกว่าที่จะเป็น
เดโม ที่ให้ลองระบบเกม (เหอๆ) แต่ก็ขอรับไว้ด้วยความเต็มใจนะครับ เป็น 70M ที่คุ้มค่ามากๆ

พอเริ่มเล่นรู้สึกได้ว่าความยากของเกมลดลงจากเดิม ก็ทำให้เล่นได้ง่ายขึ้นมาก โดยเฉพาะช่วงแรกนี่ ลืม
เจ้าขวด N-sport ไปได้เลย ต่างกับช่วงหลังที่พอเราตั้งตัวได้แล้ว พวกจุดพื้นพลังจะเริ่มหายไป ช่วยเพิ่มความท้าทายให้อีกหน่อย
สิ่งที่ทำให้ผมประทับใจมากคือพวก NPC ครับ เกือบจะทุกตัวมีคำพูดหมดเลย แล้วไม่ใช่เป็นคำพูดทักทายบ้านๆ แต่เป็นเนื้อเรื่องของ
เมืองนั้นๆเลย อ่านแล้วก็เพลินดีครับ ทำให้สนุกไปกับเนื้อเรื่องด้วย โดยเฉพาะตอนที่จะทำเควส แล้วเราก็ต้องให้ของกับ NPC
ผมก็มักจะเลือกตัวเลือก " ฝันไปเหอะ เพื่อน " และ บทตัวละคร เกรียนๆนั้น เป็นอะไรที่ ฮา มากทีเดียว

เนื้อเรื่อง : สำหรับผมก็ถือว่าสนุกดีครับ มีกาีรดึงเอา หนัง(ภาพยนตร์) หรือ การ์ตูน หลายๆเรื่องมาใช้ เอ่อ.. บางเรื่องผมก็ไม่รู้จัก
ครับ อาจจะต้องหามาดูบ้างจะได้ทันมุก แต่ก็ยังพอเข้าใจเนื้อเรื่องได้อยู่ ส่วนการหักมุมนั้นพอจะเดาได้อยู่ เช่น
** ระวังสปอล์ย ** [ เช่น การที่ตัวละครที่มาอยู่กับเรานั้น ไม่สามารถถอดอุปกรณ์สวมใส่ได้ ก็พอจะเดาได้อยู่ว่าเดี๋ยวจะต้อง
หักหลังเราแน่นอน รวมทั้ง คำพูด ของหมีบูห์ เองด้วย ฮึๆ ]

ระบบการเล่น : เจอมอนเตอร์ ค่อนข้างถี่ แต่ด้วยความที่ ระบบการต่อสู้แจ่มมาก สามารถจัดการศัตรูได้ไว ร่วมทั้งลูกเล่นต่างๆ
มีมาให้ใช้เรื่อยๆ ทำให้ผมเพลินกับเกมนี่ชนิดที่ว่า นั่งเล่นข้ามคืนเลยทีเดียว แต่ ที่ ทำให้น่าเซ็งอยู่บ้าง ก็ตรง UBW นี่ละครับ
เหมือนบังคับให้เล่น มาลิส กลายๆ เพราะกว่าท่าน หมีบูห์ จะสวดจบล่อไป 4 เทิร์น มาลิส กวาดเรียบตั้งแต่ รอบแรกแล้ว แต่ก็
โอเค อยู่นะครับ เพราะไม่ใช่เจ้า ฮิคารุ และก็ เป็นการให้ความสำคัญกับตัวละครใหม่ๆอยู่ เว้นแต่เจ้า ซีค ช่วงหลังจะเก่ง
เกินหน้าเกินตาพี่หมีไปหน่อยละ อิอิ

บัค : ยังไม่เจออะไรร้ายแรงนะครับ เล่นได้ลื่นปกติ มีแค่ตอนสู้ บอสม ตัวฉากหลังสีฟ้าๆตอน Brust มันไม่ขึ้นเป็นบางที
ในโรงเรียนซูซูรัน เอ้ย หมู่บ้านซูซูรัน มีตัวละคร แม่บ้านที่คุยแล้วได้ สูตรอาหาร คุยอีก ก็ ได้อีก ได้แล้ว ได้อีก

ตอนนี้ก็เล่นได้เท่านี้อยู่นะครับเดี๋ยวจะกลับไปลุยต่อ

โดยรวม : พี่หมีบูห์ สุดยอด !

ขอบคุณครับ เรื่องบั๊กเดี๋ยวผมไปเช็คก่อน ที่หมู่บ้านซูซูรันสินะครับ

ตัวเกมเวอร์ชั่นนี้ผมปล่อยมาทดสอบสมดุลย์น่ะครับ กลัวเวอร์ชั่นเต็มจะไม่ดีถ้าไม่ได้ปล่อยตัวนี้มาก่อน เพราะผมปรับค่าพลังโจมตี+ป้องกัน+สกิล ใหม่หมดเลย

ป.ล.ซีคมันเป็นบักอึดครับ อ่อนก่อนแต่เก่งทีหลัง หมีบูห์เป็นพวกเก่งแต่เกิด เลยเติบโตไม่ค่อยได้เท่าไหร่ (เขาเหมือนเป็นแค่จอมเวทย์ดาบครึ่งๆกลางๆน่ะ เน้น Element Attack)
[Image: 14RmtA1]
ติดตรงหีบสมบัติที่ให้ใส่ศิลาน่ะครับ....ครพอจะแอบสปอยวิธีผ่านบ้างได้มิOrz
ขอรับไปลองก่อนครับผม

Forum Jump: