Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสนอระบบ "Character Trophy" ครับ
คิดว่าน่าจะช่วยให้บอร์ดคึกคักขึ้นบ้างน่ะครับ โดยระบบที่ว่ามีรายละเอียดดังนี้เลยครับ

ตัว CT(ขอย่อแหล่วกัน) จะไปปรากฏอยู่ล่างรายละเอียดของเราดังนี้ครับ
[Image: avatar.jpg]

ซึ่งวิธีที่จะได้ตัวละครนั้นจะต้องเข้าไป"ซื้อ"ครับ โดยการซื้อนั้นต้องใช้แต้มLikeในการซื้อครับ(บางตัวอาจใช้แค่จำนวณโพสท์) โดยCTแต่ละตัวจะมีrequirementแตกต่างกันไป เช่นจำนวณโพสท์ จำนวณการlike จำนวณการตั้งกระทู้(ไม่รวมspamนะอันนั้นโดนลด)
เหมือนเป็นการเล่นเกมส์กลายๆน่ะเหอๆ ส่วนตัวละครCTนั้นจะเป็นตัวละครออริจากบอร์ดของเรานี่แหล่ะครับ(รวมถึงrtpด้วย) หากมีกระทู้โหวตว่าอยากได้ตัวอะไรชุดอะไรเป็นพิเศษก็ดีครับ หากทุกคนสนใจและคิดจะเปิดระบบนี้ เดี๋ยวผมดอทตัวละครในฐานข้อมูลให้ครับ ทั้งนี้ก็แล้วแต่ทั่นจิรายุแหล่ะครับ;w;

ปล. CGเป็นgifขยับดุ๊กดิ๊กทุกตัวนะเออ
ไอเดียดีนะท่าน ถ้าแอดวานซ์หน่อยก็เอามาสูกันได้ เอิ๊กๆๆๆ
ผมอยากได้อ่ะ สนับสนุนเลยWin
[Image: 7wDGQYA.png][Image: 76561197983021669.png]
[-] The following 1 user says Thank You to Neoz Kaho for this post:
  • TheMoo2000
ถ้าทำได้ก็ดีเลย มีพวกชุดแรร์ ชุดหายากต้องทำตามเงื่อนไข หรือได้จากกิจกรรมในบอรด์
พวกเงื่อนไขบางอันก็อย่างเช่น แจกของ / ตั้งกระทู้บทความ กี่กระทู้อะไรแบบนี่ = =+

แต่พวกตัวพื้นฐานตอนสมัครเข้ามาใหม่ๆ น่าจะเป็นพวกในRTP เช่นอาเชสอะไรแบบนี่นี้ละ
(แต่อาจต้องวานท่านบอนดอทนะ Orz)

[-] The following 1 user says Thank You to LuZi for this post:
เห็นล่วยเน้อ !
[Image: toonyoza.png]
รางวัลกิจกรรมบอร์ดแด่ผู้ชนะก็แจ่มนะคับ=u=b
ได้จากการเติมตัง...........(ล้อเล่น)ทำหน้าเหยาหมิง
@Ozzy
บัตร True Money สินะเธอว์ ทำหน้าเหยาหมิง

[-] The following 1 user says Thank You to LuZi for this post:
หุหุหุ เห็นด้วย 1คนละตัว
น่าเล่นๆ
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น

Forum Jump: